Ngày đăng 04/02/2019
Ngày cập nhật 10/22/2019

Câu hỏi của bạn Nguyễn Hiệp Giang tại hòm thư Nguyenhiepgiang@gmail.com hỏi :

Trong công tác bồi thường GPMB, Ban quản lý dự án xây dựng tại một huyện (đại diện cho chủ đầu tư) ký hợp đồng bồi thường GPMB với trung tâm phát triển quỹ đất tại một huyện khác (đại diện cho bên thực hiện công tác GPMB). Do dự án này công tác GPMB đi qua hai huyện (hạng mục GPMB nằm trong dự án đó không tách riêng thành dự án GPMB), giữa UBND hai huyện đã có biên bản làm việc với nhau và trong biên bản giữa hai huyện cũng đã thống nhất rõ ràng là đại diện bên chủ đầu tư sẽ cung cấp các tài liệu liên quan đến công tác GPMB cho bên huyện bạn và bên huyện bạn sẽ thực hiện công tác GPMB, giữa hai huyện cũng đã thống nhất là giao cho BQLDA xây dựng huyện (đại diện bên chủ đầu tư) sẽ ký hợp đồng với Trung tâm phát triển quỹ đất (đại diện cho bên thực hiện công tác GPMB). Như vậy khi chủ đầu tư gửi hồ sơ xuống kho bạc nơi kiểm soát ngoài các tài liệu như Dự toán phê duyệt cho công tác GPMB kèm dự toán chi tiết, phương án GPMB, hợp đồng giữa hai đơn vị thì có cần thêm quyết định chỉ thầu không?

Sau khi xem xét, Cục Quản lý hoạt động xây dựng có ý kiến như sau:

Công việc liên quan đến giải phóng mặt bằng không thuộc phạm vi điều chỉnh quy định tại Điều 1 của Luật Đấu thầu. Do vậy, không phải áp dụng hình thức chỉ định thầu đối với công tác bồi thường giải phóng mặt bằng.

Cục Quản lý hoạt động xây dựng

Nguồn: Bộ xây dựng

Mọi chi tiết xin liên hệ:
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG SƠN HÀ (SHAC)
Trụ sở chính: Số 318 – 319 HK3 đường Bùi Viện, Lê Chân, Hải Phòng

  • Điện thoại: 0225 2222 555
  • Hotline: 0906 222 555
  • Email: sonha@shac.vn

Văn phòng đại diện

  • Tại Hà Nội: Số 4/172, Ngọc Hồi, Huyện Thanh Trì, TP. Hà Nội
  • Tại Quảng Ninh: Số 289 P. Giếng Đáy, TP. Hạ Long, Tỉnh. Quảng Ninh
  • Tại Đà Nẵng: Số 51m đường Nguyễn Chí Thanh, P. Thạch Thang. Quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng
  • Tại Sài Gòn: Số 45 Đường 17 khu B, An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh
  • Xưởng nội thất: Số 45 Thống Trực, Nam Sơn. Kiến An, TP. Hải Phòng
9Lượt xem

    Yêu cầu tư vấn

    *Vui lòng để lại thông tin, nhân viên tư vấn sẽ liên hệ lại với quý khách trong thời gian sớm nhất

    Tra cứu phong thủy

    Xem hướng Nhà
    Xem tuổi xây nhà

    Dự Toán Chi Phí

    Bạn có thể tự tính toán chi phí xây dựng bằng phần mềm Dự toán Online của SHAC. Để lên dự trù chi phí xây dựng, hãy truy cập link sau (miễn phí):

    Dự toán Chi phí xây dựng

    Có liên quan

    Bình luận

    Trả lời

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.

    Yêu cầu tư vấn

    Tìm theo số tầng

    Tìm theo mặt tiền

    Bài viết mới nhất

    Ảnh khác