Ngày đăng 04/02/2019
Ngày cập nhật 10/22/2019

Câu hỏi của bạn Lê Thanh Bình tại hòm thư ksxd.lethanhbinh@gmail.com hỏi :

Tôi tốt nghiệp trung cấp chuyên nghiệp năm 2011 và tốt nghiệp đại học 2015, nhận chứng chỉ hành nghề năm 2016 tổng thời gian tôi tham gia xây dựng trên 7 năm và tôi đã từng làm 1 dự án cấp 1 với vai trò TVGS viên, Tôi xin hỏi hiện nay công ty tôi đang nhận 1 dự án cấp 1 tôi có đủ điều kiện pháp lý đứng dự án cấp 1 với vai trò giám sát viên không? 

Sau khi nghiên cứu, Cục Quản lý hoạt động xây dựng có ý kiến trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 5 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng thì điều kiện chung để cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng hạng I là “có trình độ đại học thuộc chuyên ngành phù hợp, có thời gian kinh nghiệm tham gia công việc phù hợp với nội dung đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề từ 07 năm trở lên”. Do đó, thời gian kinh nghiệm xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng hạng I được tính kể từ thời điểm tốt nghiệp đại học.

Công dân Lê Thanh Bình chưa có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình hạng I nên không được làm giám sát viên thi công xây dựng các công trình cùng loại với công trình được ghi trong chứng chỉ tương ứng hạng I.

Cục Quản lý hoạt động xây dựng 

Nguồn: Bộ xây dựng

Mọi chi tiết xin liên hệ:
CÔNG TY CỔ PHẦN TƯ VẤN XÂY DỰNG SƠN HÀ (SHAC)
Trụ sở chính: Số 318 – 319 HK3 đường Bùi Viện, Lê Chân, Hải Phòng

  • Điện thoại: 0225 2222 555
  • Hotline: 0906 222 555
  • Email: sonha@shac.vn

Văn phòng đại diện

  • Tại Hà Nội: Số 4/172, Ngọc Hồi, Huyện Thanh Trì, TP. Hà Nội
  • Tại Quảng Ninh: Số 289 P. Giếng Đáy, TP. Hạ Long, Tỉnh. Quảng Ninh
  • Tại Đà Nẵng: Số 51m đường Nguyễn Chí Thanh, P. Thạch Thang. Quận Hải Châu, TP. Đà Nẵng
  • Tại Sài Gòn: Số 45 Đường 17 khu B, An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh
  • Xưởng nội thất: Số 45 Thống Trực, Nam Sơn. Kiến An, TP. Hải Phòng
151Lượt xem

    Yêu cầu tư vấn

    *Vui lòng để lại thông tin, nhân viên tư vấn sẽ liên hệ lại với quý khách trong thời gian sớm nhất

    Tra cứu phong thủy

    Xem hướng Nhà
    Xem tuổi xây nhà

    Dự Toán Chi Phí

    Bạn có thể tự tính toán chi phí xây dựng bằng phần mềm Dự toán Online của SHAC. Để lên dự trù chi phí xây dựng, hãy truy cập link sau (miễn phí):

    Dự toán Chi phí xây dựng

    Có liên quan

    Bình luận

    Trả lời

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.

    Yêu cầu tư vấn

    Tìm theo số tầng

    Tìm theo mặt tiền

    Bài viết mới nhất

    Ảnh khác